เมื่อวันที่ 7-8ธันวาคม 2561 ทีมงานจากสำนักงานกรุงเทพฯ ได้เดินทางไปยังชุมชนในบริเวณพื้นที่ ต.ปังหวาน อ.พะโต๊ะ จังหวัดชุมพร ซึ่งเป็นพื้นที่ตั้งโครงการพลังงานแสงอาทิตย์และโรงแต่งแร่ของบริษัทฯ เพื่อมอบของขวัญเนื่องในโอกาสส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ให้แก่ทั้งโรงเรียนผู้สูงอายุและสมาชิกชุมชนหมู่3 ต.ปังหวาน อ.พะโต๊ะ จังหวัดชุมพร ซึ่งสามารถสร้างความสุข รอยยิ้มและความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันได้เป็นอย่างมาก
![](https://tongkahharbour.com/wp-content/uploads/2019/01/ชุมพร-890x500.png)